วันที่ 26 มิ.ย.2567 อบต.ทุ่งมน ร่วมกับ รร.บ้านทุ่งมน ได้ร่วมรณรงค์ต่อต้านยาเสพติด และท่านนายก อบต.ทุ่งมน ชัยวัฒน์ สายสีแก้ว ได้นำกล่าวปฎิญาณตน ต่อต้านยาเสพติด
วันที่ 7 มีนาคม 2567 กองการศึกษา ศาสนา และวัฒธรรม องค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งมน นำโดยนายชัยวัฒน์ สายสีแก้ว นายกองค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งมน คณะผู้บริหาร, ประธานสภา, สมาชิกสภา อบต.ทุกหมู่ ข้าราชการและพนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งมนทุกท่าน ได้เข้าร่วมโครงการอบรมคุณธรรม จริยธรรม เพื่อเสริมสร้างพัฒนาคุณภาพชีวิต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ณ วัดป่าสารธรรม บ้านดงบัง ตำบลหนองคู อำเภอเมือง จังหวัดยโสธร